Hôm nay (19/), các sân cỏ trên khắp châu Âu và thế giới tiếp tục sôi động với những màn so tài hấp dẫn. Đáng chú ý nhất là các trận đấu thuộc khuôn khổ lượt về vòng sơ loại Cúp C2 châu Âu/Europa League mùa 2018/19.

Do mới chỉ là vòng sơ loại đầu tiên nên các CLB góp mặt đều còn khá vô danh với người hâm mộ Việt Nam. Molde, Kobenhavn… là hai trong những CLB được biết tới nhiều nhất nhờ từng xuất hiện tại vòng bảng Champions League những mùa giải gần đây.

Đối thủ của Molde là Glenavon Lurgan. Ở trận lượt đi, thầy trò cựu danh thủ Ole Gunnar Solskjær đã thất bại 1-2 trong chuyến hành quân tới Bắc-Ireland. Với 1 bàn thắng ghi được trên sân khách cách đây ít hôm, đại diện của Norway vẫn còn cơ hội sửa sai tại Aker Stadion vào lúc 23h00 đêm nay (19/7).

Trong khi đó, Kobenhavn sẽ so tài cùng KuPS. Cách đây ít hôm, đại diện của Đan Mạch đã thắng 1-0 ngay trên đất Phần Lan. Điều đó tạo nên lợi thế lớn cho thầy trò HLV Stale Solbakken trước thềm màn tái đấu vào rạng sáng nay (20/7).

Quý vị độc giả có thể click vào dòng chữ màu đỏ để xem chi tiết Lịch thi đấu bóng đá hôm nay (19/7).

Lịch thi đấu bóng đá Cúp C2 Châu Âu hôm nay (19/7)

Giờ Vòng  
19/07 20:00 qualifying 1.2 Tobol Kostanai vs Samtredia
19/07 20:00 qualifying 1.2 Kairat Almaty vs Ue Engordany
19/07 22:00 qualifying 1.2 Irtysh Pavlodar vs Trakai
19/07 22:00 qualifying 1.2 Gandzasar Kapan vs Lech Poznan
19/07 22:00   Viitorul Constanta vs Racing Union
19/07 22:00 qualifying 1.2 Dinamo Minsk vs Derry City
19/07 22:00 qualifying 1.2 KF Laci vs Anorthosis Famagusta FC
19/07 23:00 qualifying 1.2 Nomme JK Kalju vs Stjarnan
19/07 23:00 qualifying 1.2 Slavia Sofia vs Ilves Tampere
19/07 23:00   Molde vs Glenavon Lurgan
19/07 23:00 qualifying 1.2 Gzira United vs Radnicki Nis
19/07 23:30 qualifying 1.2 Caramba/dinamo Riga vs CSKA Sofia
19/07 23:30 qualifying 1.2 Slovan Bratislava vs Milsami
20/07 00:00 qualifying 1.2 Olimpia Balti vs Gornik Zabrze
20/07 00:00   Dinamo Tbilisi vs DAC Dunajska Streda
20/07 00:00 qualifying 1.2 FK Inter Baku vs Balzan
20/07 00:00 qualifying 1.2 Maccabi Tel Aviv vs Ferencvarosi TC
20/07 00:00 qualifying 1.2 Hacken vs Liepajas Metalurgs
20/07 00:00 qualifying 1.2 AIK Solna vs Shamrock Rovers
20/07 00:00 qualifying 1.2 Vardar Skopje vs Pyunik
20/07 00:00 qualifying 1.2 Apollon Limassol FC vs Stumbras
20/07 00:00 qualifying 1.2 Shakhter Soligorsk vs Connahs Quay Nomads
20/07 00:00 qualifying 1.2 Sarpsborg 08 FF vs IBV Vestmannaeyjar
20/07 00:00 qualifying 1.2 FK Zalgiris Vilnius vs Ki Klaksvik
20/07 00:00 qualifying 1.2 Kf Prishtina vs Fola Esch
20/07 00:30 qualifying 1.2 Progres Niedercorn vs Gilan Gabala
20/07 00:30 qualifying 1.2 Nordsjaelland vs Cliftonville
20/07 00:45 qualifying 1.2 Beitar Jerusalem vs Chikhura Sachkhere
20/07 01:00 qualifying 1.2 Kobenhavn vs KuPS
20/07 01:00 qualifying 1.2 Luftetari Gjirokaster vs FK Ventspils
20/07 01:15 qualifying 1.2 NK Maribor vs Partizani Tirana
20/07 01:15 qualifying 1.2 FK Sarajevo vs Banants
20/07 01:30 qualifying 1.2 Trencin vs FK Buducnost Podgorica
20/07 01:30 qualifying 1.2 Partizan Belgrade vs Rudar Pljevlja
20/07 01:30 qualifying 1.2 Mladost 069 Podgorica vs B36 Torshavn
20/07 01:45 qualifying 1.2 Coleraine vs Spartak Subotica
20/07 01:45 qualifying 1.2 NSI Runavik vs Hibernian FC
20/07 01:45 qualifying 1.2 ZNK Osijek vs Cs Petrocub
20/07 01:45 qualifying 1.2 Dundalk vs Levadia Tallinn
20/07 01:45 qualifying 1.2 Tre Fiori vs NK Rudar Velenje
20/07 02:00 qualifying 1.2 Domzale vs NK Siroki Brijeg
20/07 02:00 qualifying 1.2 Ujpesti TE vs Neftci Baku
20/07 02:15 qualifying 1.2 Hafnarfjordur FH vs Lahti

Kết quả bóng đá Cúp C2 Châu Âu mới nhất

Giờ   Cả trận   H1
18/07 23:00 FK Zeljeznicar 3-1 Trans Narva 2-1
17/07 23:00 Budapest Honved 4-0 Rabotnicki Skopje1 2-0
17/07 22:55 Korzo Prilep 0-0 Glasgow Rangers 0-0
17/07 22:45 1Levski Sofia 3-2 Vaduz 1-1
13/07 03:00 Stjarnan 3-0 Nomme JK Kalju 1-0
13/07 02:00 DAC Dunajska Streda 1-1 Dinamo Tbilisi 1-1
13/07 02:00 Radnicki Nis 4-0 Gzira United 1-0
13/07 02:00 Dac 1904 Dunajská Streda 1-1 Dinamo Tbilisi 1-1
13/07 01:45 Glasgow Rangers 2-0 Korzo Prilep 1-0
13/07 01:45 Spartak Subotica 1-1 Coleraine 0-1