Hôm nay (2/8) và rạng sáng mai (3/8), tâm điểm của làng túc cầu giáo hướng về châu Âu với vòng sơ loại Europa League mùa 2018/19. Lịch thi đấu bóng đá hôm nay (2/8), chi tiết lịch thi đấu trận Burnley vs Aberdeen, sẽ được thông tin trong bài viết này.

Burnley vs Aberdeen là một trong những cuộc đọ sức thuộc khuôn khổ lượt về vòng sơ loại thứ hai của Europa League mùa 2018/19. Trận đấu này diễn ra lúc 01h45 ngày 3/8 (theo giờ Việt Nam) tại sân vận động Turf Moor.

Ở trận lượt đi, hai CLB đã hòa nhau 1-1 trên đất Scotland. Garay Mackay-Steven mở tỷ số cho Aberdeen ở phút thứ 19 bằng quả penalty thành công. Những nỗ lực của đại diện của Ngoại hạng Anh trong thời gian còn lại giúp họ có được bàn gỡ do công của Sam Vokes (80’).

Kết quả này mang lại chút lợi thế cho Burnley trước thềm màn tái đấu vào rạng sáng mai. Dẫu vậy, chẳng có gì là đảm bảo cho việc thầy trò HLV Sean Dyche sẽ giành vé đi tiếp bởi đối thủ của họ từng vô địch châu Âu (dưới thời Sir Alex Ferguson) và cũng có quyết tâm chẳng kém.

Quý vị độc giả có thể click vào dòng chữ màu đỏ để xem Lịch thi đấu bóng đá hôm nay (2/8) chi tiết và chính xác nhất.

Lịch thi đấu bóng đá Cúp C2 Châu Âu hôm nay (2/8)

Giờ Vòng  
02/08 22:00 qualifying 2.2 KF Laci vs Molde
02/08 22:00 qualifying 2.2 Alashkert vs FK Sutjeska Niksic
02/08 22:30 qualifying 2.2 AEK Larnaca vs Dundalk
02/08 22:30 qualifying 2.2 Trencin vs Gornik Zabrze
02/08 23:00 qualifying 2.2 Flora Tallinn vs APOEL Nicosia
02/08 23:00 qualifying 2.2 Valletta FC vs Zrinjski Mostar
02/08 23:00 qualifying 2.2 Slavia Sofia vs Hajduk Split
02/08 23:00 qualifying 2.2 Trakai vs Partizan Belgrade
02/08 23:00 qualifying 2.2 Dinamo Minsk vs DAC Dunajska Streda
02/08 23:30 qualifying 2.2 Lillestrom vs LASK Linz
02/08 23:30 qualifying 2.2 Hacken vs RB Leipzig
03/08 00:00 qualifying 2.2 Illichivets vs Djurgardens
03/08 00:00 qualifying 2.2 Progres Niedercorn vs Budapest Honved
03/08 00:00 qualifying 2.2 Vaduz vs FK Zalgiris Vilnius
03/08 00:00 qualifying 2.2 Trenkwalder Admira vs CSKA Sofia
03/08 00:00 qualifying 2.2 AIK Solna vs Nordsjaelland
03/08 00:00 qualifying 2.2 Lincoln City vs The New Saints
03/08 00:00 qualifying 2.2 Apollon Limassol FC vs FK Zeljeznicar
03/08 00:00 qualifying 2.2 Sparta Praha vs Spartak Subotica
03/08 00:15 qualifying 2.2 Atromitos Athens vs Dinamo Brest
03/08 00:30 qualifying 2.2 Slovan Bratislava vs Balzan
03/08 01:00 qualifying 2.2 Vitesse Arnhem vs Viitorul Constanta
03/08 01:00 qualifying 2.2 Vikingur Gotu vs Torpedo Kutaisi
03/08 01:00 qualifying 2.2 Besiktas vs B36 Torshavn
03/08 01:00 qualifying 2.2 Asteras Tripolis vs Hibernian FC
03/08 01:00 qualifying 2.2 Kobenhavn vs Stjarnan
03/08 01:15 qualifying 2.2 NK Maribor vs Chikhura Sachkhere
03/08 01:15 qualifying 2.2 FK Sarajevo vs Atalanta
03/08 01:30 qualifying 2.2 Domzale vs Ufa
03/08 01:30 qualifying 2.2 Steaua Bucuresti vs NK Rudar Velenje
03/08 01:45 qualifying 2.2 Burnley vs Aberdeen
03/08 01:45 qualifying 2.2 Bordeaux vs FK Ventspils
03/08 01:45 qualifying 2.2 SP La Fiorita vs Spartaks Jurmala
03/08 01:45 qualifying 2.2 AZ Alkmaar vs Kairat Almaty
03/08 01:45 qualifying 2.2 Lech Poznan vs Shakhter Soligorsk
03/08 01:45 qualifying 2.2 Sarpsborg 08 FF vs St. Gallen
03/08 01:45 qualifying 2.2 Glasgow Rangers vs ZNK Osijek
03/08 02:00 qualifying 2.2 Radnicki Nis vs Maccabi Tel Aviv
03/08 02:00 qualifying 2.2 Rio Ave vs Jagiellonia Bialystok
03/08 02:00 qualifying 2.2 Crusaders FC vs NK Olimpija Ljubljana
03/08 02:00 qualifying 2.2 Ujpesti TE vs Sevilla
03/08 02:15 qualifying 2.2 Hafnarfjordur FH vs Hapoel Haifa
03/08 03:00 qualifying 2.2 Valur vs Santa Coloma

Lịch thi đấu bóng đá Giao Hữu hôm nay (2/8)

Giờ Vòng  
02/08 15:00 Tháng 8 Persinga Ngawi vs Persis Solo
02/08 17:00 Tháng 8 Bursaspor vs Bandirmaspor
02/08 20:00 Tháng 8 Boluspor vs Adanaspor
02/08 21:00 Tháng 8 Erzurum BB vs Gumushanespor
02/08 21:00 Tháng 8 Al Salt vs Al Aqaba Sc
02/08 22:00 Tháng 3 CSM Studentesc Iasi vs Stiinta Miroslava
02/08 22:00 Tháng 8 Genoa vs Asd Albissola
02/08 22:00 Tháng 8 Mtk Hungaria Fc Womans vs Nữ Spartak Subotica
02/08 22:00 Tháng 8 Rcuri Angolana vs Pescara
02/08 22:30 Tháng 8 Istanbul Buyuksehir Belediyesi vs Bayer Leverkusen
02/08 23:00 Tháng 8 Union Touarga Sport Rabat vs Union Sportive Temara
02/08 23:00 Tháng 8 Twente Enschede vs Goztepe
02/08 23:00 Tháng 8 Nữ Montpellier Hsc vs Nữ Chelsea
02/08 23:00 Tháng 8 NK Lokomotiva Zagreb vs Hrvatski Dragovoljac
03/08 00:00 Tháng 8 Tv Jahn Hiesfeld vs Msv Duisburg U19
03/08 00:00 Tháng 8 Bordeaux Womens vs Nữ Asj Soyaux
03/08 00:00 Tháng 8 Utrecht vs Levante
03/08 00:00 Tháng 8 Az Picerno Asd vs Potenza
03/08 00:30 Tháng 8 Cd Anguiano vs UD Logrones
03/08 00:30 Tháng 8 ASK Mannersdorf vs Kottingbrunn
03/08 01:00 Tháng 8 Linense vs Mallorca
03/08 01:00 Tháng 8 Sabadell vs Girona
03/08 01:30 Tháng 8 Cesarense vs Porto B
03/08 01:30 Tháng 8 Castilleja vs Ecija Balompie
03/08 01:45 Tháng 8 Hitchin Town vs Maldon Tiptree